• babban_banner_01

Manual don paclobutrasol akan mango

Paclobutrasol gabaɗaya foda ne, wanda za'a iya shiga cikin bishiyar ta tushen, mai tushe da ganyen bishiyar 'ya'yan itace ƙarƙashin aikin ruwa, kuma yakamata a yi amfani da shi a lokacin girma. Yawancin hanyoyi guda biyu: yada ƙasa da fesa foliar.

3

1. Paclobutrasol da aka binne

Mafi kyawun lokacin shine lokacin da harbe na biyu ya harbe kusan 3-5 cm (lokacin da rawaya ya zama kore ko gaban kore mai haske). Dangane da girman kambi, nau'i daban-daban, da ƙasa daban-daban, ana amfani da nau'i daban-daban na paclobutrasol.

Gabaɗaya magana, ana amfani da adadin kayayyaki na paclobutrasol a kowace murabba'in murabba'in kambi na 6-9 g, rami ko rami na zobe yana buɗe 30-40 cm a cikin layin drip ko 60-70 cm daga kan bishiyar, kuma an rufe shi da ƙasa. bayan shayarwa. Idan yanayin ya bushe, Rufe ƙasa bayan shayar da ta dace.

Aiwatar da paclobutrasol bai kamata ya kasance da wuri ko latti ba. Ƙayyadaddun lokaci yana da alaƙa da iri-iri. Da wuri da wuri zai iya haifar da gajeren harbe da nakasa; ya makara, za a aika da harbe na biyu kafin harbe na uku ya zama kore. .

Ƙasa daban-daban kuma za su shafi aikace-aikacen paclobutrasol. Gabaɗaya magana, ƙasa mai yashi tana da tasirin binnewa fiye da ƙasa yumbu. Ana ba da shawarar yin amfani da paclobutrazol a wasu gonakin gonaki tare da ɗankowar ƙasa.

2. Foliar spraying paclobutrasol don sarrafa harbe

4

Paclobutrazol foliar spray yana da tasiri mai laushi fiye da sauran magunguna, kuma zai iya magance lalacewar bishiyar a lokacin sarrafa harbi. Gabaɗaya, lokacin da ganyen ya zama kore kuma bai girma sosai ba, a yi amfani da paclobutrasol 15% wettable foda a karon farko kusan sau 600, sannan a hankali ƙara adadin paclobutrazol 15% foda mai ruwa a karo na biyu. Sarrafa harbi sau ɗaya kowane -10 kwanaki. Bayan sarrafa harbe sau 1-2, harbe sun fara girma. Lura cewa harbe ba su cika balagagge ba, gabaɗaya kar a ƙara ethephon, in ba haka ba yana da sauƙin haifar da faɗuwar ganye.

5

 Lokacin da ganyen ya zama kore, wasu masu shuka 'ya'yan itace suna amfani da paclobutrasol don sarrafa harbe na farko. Matsakaicin shine gram 1400 tare da kilogiram 450 na ruwa. Na biyu iko na harbe ne m guda da na farko. Za a rage sashi daga baya har sai ya kai 400. Tare da 250 ml na ethephon. Lokacin fara sarrafa harbe-harbe, yanayin al'ada shine a sarrafa sau ɗaya kowace kwana bakwai, amma dole ne a yi la'akari da sharuɗɗan hasken rana ko wasu dalilai. Bayan an sarrafa kwanciyar hankali, ana iya sarrafa shi sau ɗaya kowane kwana goma.


Lokacin aikawa: Janairu-26-2022